Aliyekuwa nahodha wa timu ya taifa ya Senegal, Cheikhou Kouyaté, amefichua kuwa alicheza soka la kulipwa kwa miaka mingi akiwa na tatizo la moyo alilozaliwa nalo, licha ya madaktari kumwonya mara kwa mara.
Kiungo huyo mwenye umri wa miaka 36 alisema hali yake ilikuwa ikifuatiliwa mara kwa mara alipokuwa Uingereza, ambako alichezea West Ham United, Crystal Palace na Nottingham Forest, na kwamba kila uchunguzi wa kitabibu ulionyesha tatizo hilo upya.
“Nimekuwa na tatizo la moyo tangu kuzaliwa. Nilicheza nalo. Uingereza, lilifuatiliwa kila baada ya miezi sita. Nilifanyiwa uchunguzi wa kitabibu West Ham, Crystal Palace na Nottingham Forest. Kila nilipofanyiwa vipimo, tatizo lilijitokeza tena,” Kouyaté alisema.
Kouyaté alieleza kuwa ingawa wataalamu wa afya walimkumbusha kuhusu tatizo hilo kila mara, aliamua binafsi kubeba hatari ya kuendelea kucheza.
“Madaktari kila mara walinionyesha tatizo hilo, lakini nilichukua jukumu mwenyewe. Nilisaini nyaraka za bima zikieleza kuwa lolote ambalo lingenitokea lingekuwa jukumu langu,” aliongeza.
Kiungo huyo pia alifichua kuwa klabu ya Anderlecht ya Ubelgiji ilimfuata majira ya joto ikimpa nafasi ya kucheza huku akianza safari ya kuwa kocha, lakini mambo yalibadilika baada ya kufanyiwa vipimo vya afya.
“Anderlecht walinipigia simu majira ya joto ili nicheze huko na pia nianze mafunzo ya ukocha. Lakini baada ya uchunguzi wa kitabibu, daktari aliniomba niache kucheza soka,” alisema.
Kouyaté alieleza maumivu aliyokuwa akiyapata, hasa alipocheza katika hali ya joto, akisema dalili hizo zingeweza kuendelea wakati na baada ya mechi.
“Tatizo ni kwenye miinuko mirefu. Nikicheza kwenye joto, inauma vibaya mno, wakati na baada ya mechi. Inahisi kama mchomo wa ubavuni, kwa takriban dakika tano, kisha inapotea. Inapotokea, baada ya mechi, napata mikakamao yenye maumivu. Baada ya saa 24, inakoma,” alieleza.
Katika ufichuzi wa kushangaza zaidi, Kouyaté alikiri kuwa aliificha hali yake hata kwa watu wake wa karibu, ikiwemo familia yake na timu ya madaktari wa timu ya taifa ya Senegal, kwa kuhofia kulazimishwa kustaafu mapema.
“Sikuwahi kusema chochote. Sikutaka kulazimishwa kuacha mapema. Sikuwahi kuiambia familia yangu, hata madaktari wa timu ya taifa. Hawakujua kuhusu tatizo langu,” alisema.
Ufichuzi huo unaonyesha changamoto binafsi alizopitia akicheza katika kiwango cha juu kabisa cha soka, na unasisitiza umuhimu wa uchunguzi wa afya na mawasiliano ya wazi kati ya wachezaji na wataalamu wa afya pale panapokuwa na matatizo makubwa ya kiafya.
Comments
0